ผลการแข่งขันกีฬาสีไอดอล '2018 Idol Star Athletics Championship' ในวันแรก!
2018-02-16 11:49:12
Advertisement
เพราะหรอกถึงหยอกเล่น ใครจะโดนหยอก หรือ ใครจะรู้ทัน ติดตามได้ในรายการหยอกหยอกคลิก!!!

กีฬาสี 'Idol Star Athletics Championship' รายการวันหยุดตรุษเกาหลีทางช่อง MBC ได้ผลการแข่งขันในวันแรกแล้ว!

สำหรับปีนี้พิธีกรคือ อีทึก (Leeteuk) Super Junior, โบมี (Bomi) A Pink และ จอนฮยอนมู (Jun Hyun Moo) และผู้เข้าแข่งขันฝ่ายชายได้แก่ ASTRO, BLK, BTOB, Golden Child, IMFACT, IN2IT, KNK, MONSTA X, MVP, MXM, MYTEEN, NCT 127, NU'EST W, ONF, Rainz, Romeo, Seventeen, Snuper, The Boyz, The East Light, Top Secret, UP10TION, VICTON, VIXX

ขณะที่ฝ่ายหญิงคือ 1NB, April, Busters, Baby Boo, Berry Good, CLC, DIA, Dream Catcher, ELRIS, Favorite, GATE9, G-Friend, Gugudan, H.U.B, Hash Tag, Kriesha Chu, LABOUM, Lovelyz, Momoland, Minseo, Oh My Girl, PRISTIN, Red Velvet, S.I.S, TWICE, Cosmic Girls, Weki Meki, Yuseol

เช็ครายชื่อผู้ชนะและผลการแข่งขันในกีฬาประเภทต่างๆได้ที่ข้างล่างนี้เลย!

===

[วิ่งระยะสั้น 60 เมตร หญิง]

1. รุย (Rui) H.U.B - 8.99s

2. จินเฮ (Jihae) S.I.S - 9.45s

3. ยูซอล (Yuseol) - 9.604s

4. ยูจู (Yuju) G-Friend - 9.605s

5. มินซอ (Minseo) - 9.88s

6. เยอิน (Yein) Lovelyz - 13.44s

[วิ่งระยะสั้น 50 เมตร ชาย]

1. อูซอง (Woosung) Snuper - 7.76s

2. ฮังซึงโฮ (Hang Seung Ho) VICTON - 7.81s

3. ชยอนู (Shownu) MONSTA X - 7.876s

4. เจอัพ (Jeup) IMFACT - 7.88s

5. วาย (Y) Golden Child - 7.89s

6. โซริม (Sorim) BLK - 7.94s

[โบว์ลิ่งชาย - รอบรองชนะเลิศ]

1. จูฮอน (Jooheon) & มินฮยอก (Minhyuk) MONSTA X - 147

2. มินกยู (Mingyu) & ซึงกวาน (Seungkwan) Seventeen - 123

1. โอฮีจุน (Oh Hee Jun) & จองอินซอง (Jung In Sung) KNK - 124

2. จุนฮยอง (Junhyung) & โยซอบ (Yoseob) Highlight - 107

1. ชานยอล (Chanyeol) EXO & เจย์ (Jay) TRAX - 158

2. ไลควานลิน (Lai Guan Lin) & แพจินยอง (Bae Jin Young) Wanna One - 83

[โบว์ลิ่งชาย - รอบตัดเชือก]

1. ชานยอล (Chanyeol) EXO & เจย์ (Jay) TRAX - 131

2. จูฮอน (Jooheon) & มินฮยอก (Minhyuk) MONSTA X - 117

1. ชาอึนอู (Cha Eun Woo) & ร็อกกี้ (Rocky) ASTRO - 113

2. โอฮีจุน (Oh Hee Jun) & จองอินซอง (Jung In Sung) KNK - 109

[ยิมนาสติกลีลา]

เหรียญทอง - ราเชล (Rachel) April

เหรียญเงิน - ซึงยอน (Seungyeon) CLC

เหรียญทองแดง - เฉิงเซียว (Cheng Xiao) Cosmic Girls

[ธนูหญิง - รอบรองชนะเลิศ]

1. นายอน (Nayeon), ดาฮยอน (Dahyun), จื่อวี (Tzuyu) TWICE - 54

2. ไอรีน (Irene), ซึลกี (Seulgi), เยริ (Yeri) Red Velvet - 41

1. ฮโยจอง (Hyojung), บินนี่ (Binnie), ซึงฮี (Seunghee) Oh My Girl - 57

2. จีแอ (Jiae) Lovelyz, Baby Soul, จีซู (Jisoo) - 56

1. Nayoung, Mina, Hyeyeon Gugudan's - 53

2. จูอึน (Jueun), อึนจิน (Eunjin), ฮุยฮยอน (Huihyun) DIA - 50

[ธนูหญิง - รอบตัดเชือก]

1. ยูอา (YooA), บินนี่ (Binnie), ซึงฮี (Seunghee) Oh My Girl - 70

2. เยริน (Yerin), ออมจี (Umji), อึนฮา (Eunha) G-Friend - 68

1. นายอน (Nayoung), ฮเยยอน (Hyeyon), เซจอง (Sejung) Gugudan - 62

2. นายอน (Nayeon), ดาฮยอน (Dahyun), จื่อวี (Tzuyu) TWICE - 56

ที่มา https://www.allkpop.com

แปลโดย http://popcornfor2.com




Latest